தேர்தல் ஆணையத்தை அவமதித்தது தொடர்பான வழக்குகளில் பாகிஸ்தான் தெஹ்ரீக்-இ-இன்சாப் (PTI) தலைவர் இம்ரான் கான் மற்றும் பிற கட்சி உறுப்பினர்களான ஃபவாத் சவுத்ரி மற்றும் ஆசாத் உமர் ஆகியோருக்கு எதிராக பாகிஸ்தான் தேர்தல் ஆணையம் (ECP) பிணையில் செல்லக்கூடிய கைது வாரண்ட்களை பிறப்பித்துள்ளது.

நடந்த விசாரணையில், பாகிஸ்தான் தேர்தல் ஆணையம், கமிஷன் முன் ஆஜராவதில் இருந்து விலக்கு கோரிய பிடிஐ தலைவர்களின் கோரிக்கைகளை நிராகரித்து, அவர்களுக்கு தலா ரூ.50,000 ஜாமீன் பத்திரங்களுக்கு எதிராக கைது வாரண்ட்களை பிறப்பித்ததாக செய்தி அறிக்கை கூறுகிறது. 

உறுப்பினர் நிசார் துரானி தலைமையிலான 4 பேர் கொண்ட இசிபி பெஞ்ச் இந்த உத்தரவை பிறப்பித்து விசாரணையை ஜனவரி 17ஆம் தேதிக்கு ஒத்திவைத்தது.

PTI தலைவர் ஃபவாத் சவுத்ரி, அவர்களுக்கு எதிராக ஜாமீனில் வரக்கூடிய வாரண்ட் பிறப்பித்த ECP இன் முடிவை உயர்நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை அவமானம் என்று அழைத்தார். ECP இன் உறுப்பினர்களின் மற்றொரு பக்கச்சார்பான முடிவு என்று அவர் கூறினார்.