இமாச்சலப் பிரதேச முதல்வர் யார் என்பது குறித்து இறுதி அறிவிப்பை எடுப்பார் என்று தகவல் வெளியாகியுள்ளது.

இமாச்சலப் பிரதேச சட்டப்பேரவைத் தேர்தல் வெற்றிக்குக் காரணமான காங்கிரஸ் பொதுச் செயலாளர் பிரியங்கா காந்தி மாநிலத்தின் முதல்வர் யார் என்பது குறித்து இறுதி அறிவிப்பை எடுப்பார் என்று தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

மாநிலத்தில் உள்ள 40 காங்கிரஸ் எம்.எல்.ஏ.க்கள் கட்சியின் பாரம்பரிய ஒற்றை வரி தீர்மானத்தை நிறைவேற்றி, முடிவெடுக்க உயர் கட்டளைக்கு அதிகாரம் அளித்தனர். இது குறித்த முடிவுகள் ஞாயிற்றுக்கிழமைக்குள் முடிவு எடுக்கப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

பிரியங்கா காந்தி, இமாச்சலப் பிரதேசத்தில் கட்சியின் பிரச்சாரத்தை புதிய தேசியத் தலைவர் மல்லிகார்ஜுன் கார்கேவுடன் இணைந்து பல பேரணிகளுடன் வழி நடத்தினார். மேலும் தேர்தலுக்கான வியூகங்களைத் திட்டமிடுவதில் நெருக்கமாக ஈடுபட்டார். கட்சிக்கு வெற்றியை உறுதி செய்வதிலும், பாஜகவின் தேர்தல் இயந்திரத்தை தோற்கடிப்பதிலும் அவரது தலைமையை பல தலைவர்கள் பாராட்டினர்.

பிரியங்கா காந்தி தேர்தல் பிரசாரத்திற்கு தலைமை தாங்கிய முதல் வெற்றி இதுவாகும். இந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் அவர் உத்திரபிரதேச சட்டசபை தேர்தலில் பிரச்சாரத்தை முன்னெடுத்தபோது கட்சி தோல்வியடைந்தது. சிர்மூர், காங்க்ரா, சோலன் மற்றும் உனாவில் நடந்த பேரணிகளின் போது, பிரியங்கா காந்தி அக்னிபாத், பணவீக்கம், வேலையின்மை மற்றும் பழைய ஓய்வூதியத் திட்டம் போன்ற பிரச்சனைகளை எழுப்பினார்.

மூன்று முறை எம்.பி.யாக இருந்தவரும், மறைந்த தலைவர் வீரபத்ர சிங்கின் மனைவியுமான பிரதீபா சிங், சுக்விந்தர் சிங் சுகு மற்றும் முகேஷ் அக்னிஹோத்ரி ஆகியோர் முதல்வர் போட்டியின் பந்தயத்தில் உள்ளனர் என்பது கூடுதல் தகவல்.