பிரதமர் ரணில் விக்கிரமசிங்கவுக்கு ஆதரவளிக்கப் போவதில்லை என பல்வேறு அரசியல் கட்சிகள் தெரிவித்துள்ள நிலையில் கொழும்பில் அரசியல் மீண்டும் குழப்பமடைந்துள்ளது.

இதன்படி, ரணில் விக்ரமசிங்கவுக்கு ஆதரவளிக்கப் போவதில்லை என ஸ்ரீலங்கா சுதந்திரக் கட்சி அறிவித்துள்ளது. கொழும்பில் நடைபெற்ற ஊடகவியலாளர் சந்திப்பில் ஸ்ரீலங்கா சுதந்திரக் கட்சியின் தலைவர் மைத்திரிபால சிறிசேன இதனைத் தெரிவித்துள்ளார். இதேவேளை, 11 சுயேச்சைக் கட்சிகளும் பிரதமர் ரணில் விக்கிரமசிங்கவுக்கு ஆதரவளிக்கப் போவதில்லை எனத் தெரிவித்துள்ளன.

அதன்படி விமல் வீரவன்ச, உதயகம்பன்பில, வாசுதேவ நாணயக்கார ஆகியோர் இந்த விடயத்தை குறிப்பிட்டனர். இந்த நிலையில், ஐக்கிய மக்கள் சக்தி மற்றும் மக்கள் விடுதலை முன்னணி (ஜே.வி.பி) பிரதமர் ரணில் விக்ரமசிங்கவுக்கு ஆதரவளிக்கப்போவதில்லை என தெரிவித்துள்ளன.

இந்நிலையில், அனைத்துக் கட்சிகளும் நாடாளுமன்ற அனைத்துக் கட்சி ஆட்சி அமைக்க வலியுறுத்தின. எவ்வாறாயினும், ரணில் விக்கிரமசிங்கவின் பதவியேற்பை ஏற்றுக்கொள்ளப்போவதில்லை என சர்வமத தலைவர்கள் சுட்டிக்காட்டியுள்ளனர்.

நாட்டில் ஏற்பட்டுள்ள பொருளாதார மற்றும் அரசியல் நெருக்கடியை அடுத்து மக்கள் விருப்பத்தின் பேரில் அனைத்துக் கட்சி ஆட்சி அமைக்க வேண்டும் என மகா சங்கம் அழைப்பு விடுத்தது. இந்நிலையில், மக்களின் கோரிக்கைகள் நிறைவேற்றப்படாவிட்டால் அரசியல்வாதிகளை சந்திக்க மாட்டோம் என பொதுக்குழு தெரிவித்துள்ளது.

இதேவேளை, அரசியல் சதியில் அரசியல் நிலைப்பாடுகளை ஏற்கப் போவதில்லை என பேராயர் கர்தினால் மெல்கம் ரஞ்சித் அறிவித்துள்ளார். அத்துடன் இலங்கை சட்டத்தரணிகள் சங்கம் இடைக்கால அரசாங்கம் தொடர்பில் புதிய யோசனைகளை முன்வைத்துள்ளது.

மேலும், நிறைவேற்று அதிகாரம் ஒழிக்கப்பட்டு, அரசியலமைப்பு திருத்தம் செய்யப்பட்டு, இடைக்கால அரசு அமைக்கும் யோசனை முன்வைக்கப்பட்டது. இந்த நிலையிலேயே ரணில் விக்கிரமசிங்க நேற்று ஜனாதிபதி பிரதமராக நியமிக்கப்பட்டார்

. ரணில் விக்கிரமசிங்க இன்று பிரதமர் அலுவலகத்தில் தனது கடமைகளை ஆரம்பித்துள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது. இந்நிலையில், இலங்கை தொழிலாளர் காங்கிரஸ் ரணில் விக்கிரமசிங்கவுக்கு ஆதரவளிப்பதாக சுட்டிக்காட்டியுள்ளது. இந்த நிலையில், பொதுஜன பெரமுன உறுப்பினர்களின் ஆதரவு ரணில் விக்கிரமசிங்கவுக்கு கிடைத்துள்ளது.

அதன்படி, கோட்டபாய ராஜபக்ஷ மற்றும் ரணில் விக்கிரமசிங்க தலைமையில் பொதுஜன பெரமுன மீண்டும் ஆட்சிக்கு வந்தமை குறிப்பிடத்தக்கது. இதேவேளை ரணில் விக்கிரமசிங்கவிற்கு எதிராக அலரிமாளிகைக்கு முன்பாக நோ டீல் கம என்ற பெயரில் தற்போது போராட்டங்கள் முன்னெடுக்கப்பட்டு வருகின்றன.

மேலும், கோட்டாபய ராஜபக்ஷவுக்கு எதிரான கோட்ட கோ கம போராட்டம் 35வது நாளாக தொடர்கிறது. மஹிந்த ராஜபக்ஷவை பிரதமர் பதவியில் இருந்து நீக்குமாறு முன்னதாக கோரியிருந்த மைனா கோ காமா, தனது பதவி விலகலை அடுத்து பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டமை குறிப்பிடத்தக்கது.

மேலும், அமைதியான போராட்டக்காரர்கள் மீது இடைவிடாத தாக்குதல்கள் நடத்தப்பட்டதைத் தொடர்ந்து நாடளாவிய ரீதியில் பொதுக் கிளர்ச்சி நிலவியமை குறிப்பிடத்தக்கது.